Tôi mới uống thuốc trị nám và tàn nhang được 2 tuần, ngay từ những ngày đầu uống thuốc tôi đã thấy cơ thể có sự thay đổi: Hay chóng mặt, nhức đầu và mệt mỏi, không muốn hoạt động nhiều. Tôi không biết có nên duy trì uống thuốc nữa không? Mong được bác sỹ tư vấn giúp! (Hải Hà – Vĩnh Phúc)





Dùng thuốc trị nám có thể gây nhiều tác dụng phụ

Trả lời:

Hải Hà thân mến!

Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi về chuyên mục tư vấn của thẩm mỹ viện Phú Xuân. Với câu hỏi của bạn, chúng tôi xin được trả lời như sau:Sử dụng thuốc trị nám là cách làm được nhiều chị em lựa chọn vì nhanh chóng và tiện lợi, dễ sử dụng. Tuy nhiên, nếu lựa chọn thuốc trị nám không phù hợp, không rõ thành phần và nguồn gốc xuất xứ sẽ gây nhiều phiền toái cho cả làn da và cơ thể của bạn. Một số thuốc trị nám có thể làm thay đổi nội tiết tố, gây hiện tượng căng thẳng, khó chịu, biến chứng da lốm đống và không đều màu, thậm chí gây ung thư da nếu sử dụng lâu dài.Vì vậy, trước khi sử dụng bất kỳ thuốc trị nám nào, bạn nên đến thăm khám và xin ý kiến tư vấn của các bác sỹ chuyên khoa để có lựa chọn đúng đắn nhất cho mình.

Trường hợp bạn đã sử dụng thuốc chăm sóc da mặt bị nám 2 tuần mà cơ thể vẫn không có biến chuyển tích cực, bạn nên ngưng uống thuốc và tới thăm khám tại các cơ sở y tế uy tín. Hoặc, bạn cũng có thể tham khảo phương pháp điều trị nám ngoài da tại thẩm mỹ viện Phú Xuân

– tiêu biểu là công nghệ trị nám Laser YAG.Do điều trị ngoài da, không xâm lấn nên công nghệ Laser YAG tuyệt đối an toàn, không gây những tác dụng phụ cho cơ thể. Đồng thời, phương pháp này phá hủy cơ cấu tổ chức và hình thành các hắc tố melanin (nguyên nhân hình thành nám), giúp loại bỏ nám triệt để, tận gốc và ngăn ngừa chúng phát triển trở lại trên da hiệu quả.

Xem thêm bí quyết trị nám da mặt !

Thông tin liên hệ:
THẨM MỸ VIỆN CÔNG NGHỆ CAO PHÚ XUÂN
Địa chỉ: 77 Trần Duy Hưng – Trung Hòa – Cầu Giấy – Hà Nội.
Điện thoại: 094. 681.7777 – 043.556.4377

Nguồn:http://trinamtangoc.com/