Đệm Bông Ép

Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Khoan khảo sát địa chất công trình xây dựng

  1. #1
    Thành Viên Mới
    Ngày tham gia
    Oct 2014
    Bài viết
    14
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts

    Khoan khảo sát địa chất công trình xây dựng

    Kính gửi Quý công ty!

    Đầu tiên chúng tôi xin kính chúc Quý công ty sức khỏe và thành đạt.

    Chúng tôi là đơn vị chuyên cung cấp các dịch vụ như sau:


    · Khảo sát đo đạc địa hình hiện trạng

    · Khoan khảo sát địa chất, thí nghiệm và lập báo cáo địa chất công trình xây dựng

    · Quan trắc lún công trình xây dựng

    · Thí nghiệm và kiểm định công trình xây dựng

    · Thí nghiệm và kiểm định vật liệu phục vụ công trình xây dựng

    · Thí nghiệm, đo điện trở đất

    · Tư vấn và lập báo cáo đánh giá tác động môi trường

    · Tư vấn thủ tục pháp lý công trình xây dựng

    Với kinh nghiệm nhiều năm trong ngành và đã từng tham gia các dự án tiêu biểu:

    - Khu Liên Hợp VHTT & DC Tân Thắng - Khu A1- 90ha - Bình Long, P.Sơn Kỳ, Q.Tân Phú, TP. HCM

    - Tổ Hợp Căn Hộ Sông Đà Riverside - 623, Quốc lộ 13, Q.TĐ, TP.HCM

    - Water Garden – Villa Park - P.Phú Hữu, Q.9, Tp.HCM

    - Chung Cư Cao Tầng Riverscape - P.Phước Long B, Q.9, Tp.HCM

    - Căn Hộ Cao Cấp Spring Life - Nguyễn Duy Trinh, P.Bình Trưng Đông, Q.2, Tp.HCM

    - Cambodia Railways Rehabilitation Project - Tỉnh Kampot, Campuchia …

    Chúng tôi cam kết cung cấp dịch vụ chất lượng, đúng tiến độ, chi phí hợp lý.

    Khi Quý công ty có nhu cầu cung cấp các dịch vụ trên, vui lòng liên hệ chúng tôi hotline 0905588644.

    Rất hân hạnh được hợp tác cùng Quý công ty trong các dự án sắp đến.

    Chúc Quý công ty công việc thuận lợi!

    Trân trọng!

    Huỳnh Đức Duân

    Tư vấn pháp lý xây dựng
    mobile: 0913406844 - 0905588644

    http://rongnhophuyen.com/vn/news-373...h-xay-dung.htm


  2. #2
    Thành Viên Mới
    Ngày tham gia
    Oct 2014
    Bài viết
    14
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts
    Quản Lý Chất Lượng Nhà Ở Liên Kế
    (trích từ TT10/2014/BXD có hiệu lực từ ngày 1/09/2014 thay thế thông tư 39/2009)


    Điều 5. Khảo sát xây dựng:
    5.2 Đối với nhà ở có tổng diện tích sàn xây dựng > 250 m2, hoặc nhà từ 3 tầng trở lên chủ nhà phải thuê nhà thầu khảo sát xây dựng có đủ điều kiện năng lực theo quy định để thực hiện khảo sát địa chất

    Điều 6: Thiết kế xây dựng nhà ở
    6.2 Đối với nhà ở có tổng diện tích sàn xây dựng > 250 m2, hoặc nhà từ 3 tầng trở lên hoặc nhà ở trong khu di sản văn hóa, di tích lịch sử - văn hóa, hoặc trường hợp nâng tầng nhà ở thì việc thiết kế phải do tổ chức, cá nhân có đủ điều kiện năng lực hoạt động thiết kế thực hiện.
    6.3 Đối với nhà ở từ 7 tầng trở lên phải gởi hồ sơ thiết kế đến cơ quan chuyên môn về xây dựng theo phân quyền của chính quyền địa phương để thẩm tra thiết kế

    Điều 7: Tổ chức thi công xây dựng:
    Đối với nhà ở có tổng diện tích sàn xây dựng > 250 m2, hoặc nhà từ 3 tầng trở lên hoặc nâng tầng nhà ở thì tổ chức thi công phải có đủ điều kiện năng lực theo quy định

    Điều 8: Quản lý chất lượng thi công xây dựng nhà ở
    + Đối với nhà ở từ 7 tầng trở lên, ngay sau khi khởi công, chủ nhà phải gởi báo cáo đến Sở Xây Dựng:
    - Tên và địa chỉ liên lạc
    - Địa điểm xây dựng
    - Qui mô và tiến độ thi công xây dựng dự kiến công trình.
    + Trong quá trình thi công,chủ nhà có trách nhiệm tổ chức giám sát, nghiệm thu.
    + Khi hoàn thành công trình, chủ nhà có trách nhiệm chuẩn bị hồ sơ theo phụ lục I kèm theo thông tư này gởi về Sở Xây Dựng để kiểm tra trước khi đưa công trình vào sử dụng.


    Danh Mục Hồ Sơ Hoàn Thành Công Trình Xây Dựng Nhà Ở
    (Gởi đến SXD để kiểm tra trước khi đưa công trình vào sử dụng, phụ lục I kèm theo thông tư TT10/2014 này )

    1. Giấy phép xây dựng
    2. Hợp đồng xây dựng của chủ nhà ký với các nhà thầu khảo sát xây dựng, thiết kế, thi công, giám sát thi công
    3. Kết quả khảo sát xây dựng
    4. Kết quả thẩm tra thiết kế
    5. Hồ sơ thiết kế bản vẽ thi công
    6. Bản vẽ hoàn công
    7. Danh mục vật liệu, cấu kiện, thiết bị nguồn gốc, xuất xứ
    8. Kết quả thí nghiệm, kiểm định (nếu có)
    9. Văn bản thỏa thuận, xác nhận của các tổ chức, cơ quan có thẩm quyền
    (nếu có ): an toàn cháy nổ, chữa cháy; an toàn vận hành, thang máy, điều hòa không khí trung tâm.
    10. Biên bản nghiệm thu hoàn thành công trình đưa vào sử dụng của chủ nhà
    http://rongnhophuyen.com/vn/news-187...-o-lien-ke.htm

  3. #3
    Thành Viên Mới
    Ngày tham gia
    Oct 2014
    Bài viết
    14
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts

    new.gif Thiết kế và thẩm duyệt thiết kế về phòng cháy và chữa cháy

    Thiết kế và thẩm duyệt thiết kế về phòng cháy và chữa cháy


    (Trích điều 15 nghị định số NĐ 79 Quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Phòng Cháy và chữa cháy)

    1. Thiết kế quy hoạch xây dựng, dự án đầu tư và thiết kế xây dựng mới, cải tạo hoặc thay đổi tính chất sử dụng công trình, hạng mục công trình, (sau đây gọi chung là dự án, công trình), phương tiện giao thông cơ giới có yêu cầu đặc biệt về bảo đảm an toàn phòng cháy và chữa cháy khi chế tạo mới hoặc hoán cải thuộc mọi nguồn vốn đầu tư phải tuân theo các quy định của tiêu chuẩn, quy chuẩn kỹ thuật về phòng cháy và chữa cháy. Việc lập dự án, thiết kế công trình quy định tại Phụ lục IV ban hành kèm theo Nghị định này và phương tiện giao thông cơ giới có yêu cầu đặc biệt về bảo đảm an toàn phòng cháy và chữa cháy phải do đơn vị tư vấn thiết kế có đủ năng lực và tư cách pháp nhân thực hiện.
    2. Đối tượng thuộc diện phải thẩm duyệt thiết kế về phòng cháy và chữa cháy: a) Các dự án, công trình quy định tại Phụ lục IV ban hành kèm theo Nghị định này khi xây dựng mới, cải tạo hoặc thay đổi tính chất sử dụng. b) Phương tiện giao thông cơ giới có yêu cầu đặc biệt về bảo đảm an toàn phòng cháy và chữa cháy quy định tại Khoản 2 Điều 10 Nghị định này khi chế tạo mới hoặc hoán cải. 3. Hồ sơ thẩm duyệt thiết kế về phòng cháy và chữa cháy Hồ sơ thẩm duyệt thiết kế về phòng cháy và chữa cháy gồm 02 bộ, có xác nhận của chủ đầu tư, chủ phương tiện, nếu hồ sơ bằng tiếng nước ngoài thì phải có bản dịch phần thuyết minh ra tiếng Việt kèm theo, cụ thể như sau: a) Đối với dự án thiết kế quy hoạch, hồ sơ gồm: - Văn bản đề nghị xem xét, cho ý kiến về giải pháp phòng cháy và chữa cháy của cơ quan phê duyệt dự án hoặc của chủ đầu tư (nếu ủy quyền cho một đơn vị khác thực hiện thì phải có văn bản ủy quyền kèm theo); - Dự toán tổng mức đầu tư của dự án thiết kế quy hoạch; - Các tài liệu và bản vẽ quy hoạch chi tiết tỷ lệ 1:500 thể hiện những nội dung yêu cầu về giải pháp phòng cháy và chữa cháy quy định tại các Khoản 1, 2, 3 và 4 Điều 12 Nghị định này. b) Đối với thiết kế cơ sở, hồ sơ gồm: - Văn bản đề nghị xem xét, cho ý kiến về giải pháp phòng cháy và chữa cháy của chủ đầu tư (nếu ủy quyền cho một đơn vị khác thực hiện thì phải có văn bản ủy quyền kèm theo); - Bản sao văn bản cho phép đầu tư của cấp có thẩm quyền; - Dự toán tổng mức đầu tư dự án, công trình; - Bản vẽ và bản thuyết minh thiết kế cơ sở thể hiện những nội dung yêu cầu về giải pháp phòng cháy và chữa cháy quy định tại các Khoản 1, 2, 3, 4, 5 và 6 Điều 13 Nghị định này. c) Đối với thiết kế kỹ thuật hoặc thiết kế bản vẽ thi công, hồ sơ gồm: - Văn bản đề nghị thẩm duyệt thiết kế về phòng cháy và chữa cháy của chủ đầu tư (nếu ủy quyền cho một đơn vị khác thực hiện thì phải có văn bản ủy quyền kèm theo); - Bản sao văn bản chấp thuận quy hoạch của cấp có thẩm quyền; - Dự toán tổng mức đầu tư dự án, công trình; - Bản vẽ và bản thuyết minh thiết kế kỹ thuật hoặc thiết kế bản vẽ thi công thể hiện những nội dung yêu cầu về phòng cháy và chữa cháy quy định tại các Khoản 1, 2, 3, 4, 5 và 6 Điều 13 Nghị định này. d) Đối với chấp thuận địa điểm xây dựng công trình, hồ sơ gồm: - Văn bản đề nghị chấp thuận địa điểm xây dựng về phòng cháy và chữa cháy của chủ đầu tư (nếu ủy quyền cho một đơn vị khác thực hiện thì phải có văn bản ủy quyền, kèm theo); - Bản sao văn bản nêu rõ tính hợp pháp của khu đất dự kiến xây dựng công trình; - Bản vẽ, tài liệu thể hiện rõ hiện trạng địa hình của khu đất có liên quan đến phòng cháy và chữa cháy như bậc chịu lửa của công trình, khoảng cách từ công trình dự kiến xây dựng đến các công trình xung quanh, hướng gió, cao độ công trình. đ) Đối với thiết kế kỹ thuật phương tiện giao thông cơ giới có yêu cầu đặc biệt về bảo đảm an toàn phòng cháy và chữa cháy, hồ sơ gồm: - Văn bản đề nghị thẩm duyệt thiết kế về phòng cháy và chữa cháy của chủ đầu tư, chủ phương tiện (nếu ủy quyền cho một đơn vị khác thực hiện thì phải có văn bản ủy quyền kèm theo); - Bản sao văn bản của cấp có thẩm quyền cho phép đầu tư, chế tạo mới hoặc hoán cải phương tiện; - Dự toán tổng mức đầu tư phương tiện; - Bản vẽ và bản thuyết minh thiết kế kỹ thuật thể hiện giải pháp bảo đảm an toàn về phòng cháy và chữa cháy đối với tính chất hoạt động và đặc điểm nguy hiểm cháy, nổ của phương tiện; điều kiện ngăn cháy, chống cháy lan, thoát nạn, cứu người khi có cháy xảy ra; giải pháp bảo đảm an toàn về phòng cháy và chữa cháy đối với hệ thống điện, hệ thống nhiên liệu và động cơ; hệ thống báo cháy, chữa cháy và phương tiện chữa cháy khác; hệ thống, thiết bị phát hiện và xử lý sự cố rò rỉ các chất khí, chất lỏng nguy hiểm về cháy, nổ. 4. Trình tự thẩm duyệt thiết kế phòng cháy và chữa cháy a) Cơ quan Cảnh sát phòng cháy và chữa cháy thẩm duyệt thiết kế về phòng cháy và chữa cháy đối với hồ sơ thiết kế kỹ thuật hoặc hồ sơ thiết kế bản vẽ thi công của dự án, công trình. Đối với hồ sơ thiết kế quy hoạch tỷ lệ 1: 500 của dự án thiết kế quy hoạch và hồ sơ thiết kế cơ sở của dự án, công trình, cơ quan Cảnh sát phòng cháy và chữa cháy có trách nhiệm trả lời bằng văn bản về giải pháp phòng cháy và chữa cháy. b) Công trình có nguy hiểm về cháy, nổ nêu tại các Mục 14, 16 và 20 của Phụ lục IV ban hành kèm theo Nghị định này phải có văn bản chấp thuận về địa điểm xây dựng của cơ quan Cảnh sát phòng cháy và chữa cháy trước khi tiến hành thiết kế công trình. c) Phương tiện giao thông cơ giới có yêu cầu đặc biệt về bảo đảm an toàn phòng cháy và chữa cháy, cơ quan Cảnh sát phòng cháy và chữa cháy thẩm duyệt thiết kế về phòng cháy và chữa cháy đối với hồ sơ thiết kế kỹ thuật. 5. Thời hạn thẩm duyệt thiết kế về phòng cháy và chữa cháy Thời hạn thẩm duyệt thiết kế về phòng cháy và chữa cháy được tính kể từ khi nhận đủ hồ sơ hợp lệ, cụ thể như sau: a) Dự án thiết kế quy hoạch: Không quá 10 ngày làm việc. b) Chấp thuận địa điểm xây dựng công trình: Không quá 05 ngày làm việc. c) Thiết kế cơ sở: Không quá 10 ngày làm việc đối với dự án nhóm A; không quá 05 ngày làm việc đối với dự án nhóm B và C. d) Thiết kế kỹ thuật hoặc thiết kế bản vẽ thi công: Không quá 15 ngày làm việc đối với dự án, công trình nhóm A; không quá 10 ngày làm việc đối với dự án, công trình nhóm B và C. Phân nhóm dự án, công trình các nhóm A, B, C nêu trên được thực hiện theo quy định của Chính phủ về quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình. đ) Thiết kế kỹ thuật phương tiện giao thông cơ giới có yêu cầu đặc biệt về bảo đảm an toàn phòng cháy và chữa cháy: Không quá 10 ngày làm việc. 6. Dự án, công trình không thuộc danh mục quy định tại Phụ lục IV ban hành kèm theo Nghị định này khi xây dựng mới, cải tạo hoặc thay đổi tính chất sử dụng vẫn phải thiết kế bảo đảm yêu cầu về phòng cháy và chữa cháy theo quy định của tiêu chuẩn, quy chuẩn kỹ thuật về phòng cháy và chữa cháy nhưng không bắt buộc phải thẩm duyệt thiết kế về phòng cháy và chữa cháy. 7. Nội dung thẩm duyệt thiết kế về phòng cháy và chữa cháy đối với dự án thiết kế quy hoạch phải theo đúng quy định tại các Khoản 1, 2, 3 và 4 Điều 12 Nghị định này; đối với thiết kế công trình phải theo đúng quy định tại các Khoản 1, 2, 3, 4, 5 và 6 Điều 13 Nghị định này. Kết quả thẩm duyệt thiết kế về phòng cháy và chữa cháy là một trong những căn cứ để xem xét, phê duyệt dự án và cấp giấy phép xây dựng. 8. Bộ Công an quy định về phân cấp thẩm duyệt thiết kế về phòng cháy và chữa cháy đối với các dự án, công trình, phương tiện giao thông cơ giới có yêu cầu đặc biệt về bảo đảm an toàn phòng cháy và chữa cháy; hướng dẫn nội dung và trình tự thẩm duyệt thiết kế về phòng cháy và chữa cháy. 9. Bộ Tài chính chủ trì, thống nhất với Bộ Công an quy định việc thu và sử dụng phí thẩm duyệt thiết kế về phòng cháy và chữa cháy. Phí thẩm duyệt thiết kế về phòng cháy và chữa cháy, được xác định trong tổng mức đầu tư của dự án, công trình và phương tiện giao thông cơ giới. http://rongnhophuyen.com/vn/news-187-2304/nd-79-quy-dinh-chi-tiet-thi-hanh-mot-so-dieu-cua-luat-phong-chay-va-chua-chay.htm

Các Chủ đề tương tự

  1. Trả lời: 0
    Tin đăng cuối: 02-07-2014, 07:57 PM
  2. Trả lời: 0
    Tin đăng cuối: 04-11-2013, 06:53 PM
  3. Trả lời: 0
    Tin đăng cuối: 04-11-2013, 06:53 PM
  4. Trả lời: 0
    Tin đăng cuối: 03-26-2013, 08:38 PM
  5. Trả lời: 0
    Tin đăng cuối: 03-25-2013, 03:12 PM

Tag của Chủ đề này

Quyền viết bài

  • Bạn Không thể gửi Chủ đề mới
  • Bạn Không thể Gửi trả lời
  • Bạn Không thể Gửi file đính kèm
  • Bạn Không thể Sửa bài viết của mình
  •